Kulawa da keken hannu: Yadda za a kiyaye kujerar guragu a cikin yanayi mai kyau?

Kujerun guragukayan aiki ne don samar da motsi da gyarawa ga mutanen da ke da nakasa ko matsalolin motsi.Ba wai kawai zai iya taimaka wa masu amfani su inganta rayuwar su ba, amma har ma inganta lafiyar jiki da tunani.Sabili da haka, yana da matukar mahimmanci don aiwatar da kulawa da kulawa na yau da kullun don tsawaita rayuwar sabis, tabbatar da aminci da kwanciyar hankali, da kuma hana gazawa da lalacewa.

 keken hannu5

Bisa ga nau'ikan kujerun guragu daban-daban, kamar su hannu, lantarki, nadadden kujerun guragu, da dai sauransu, hanyoyin kula da su ma sun bambanta.Duk da haka, a gaba ɗaya, ya kamata a lura da waɗannan abubuwan:

Tsaftacewa: kujerar guragu a cikin tsarin amfani za ta kasance ga kowane nau'in ƙura, datti, tururin ruwa, da dai sauransu, wanda zai shafi kamanninsa da aikinsa.Don haka, ya kamata a tsaftace shi akai-akai tare da ƙwararrun ma'aikacin tsaftacewa ko ruwan sabulu a bushe da bushe bushe.Musamman ga kujerun guragu na lantarki, ya kamata a mai da hankali don hana danshi shiga da'ira da baturi, yana haifar da gajeriyar kewayawa ko yabo.Bugu da kari, kuma a kai a kai tsaftace matattakala, na baya da sauran abubuwan da aka gyara, kiyaye tsabta da bushewa, don guje wa kamuwa da kwayoyin cuta da wari.

 keken hannu6

Lubrication: Abubuwan da ke aiki na keken hannu, kamar bearings, masu haɗawa, hinges, da sauransu, suna buƙatar ƙara mai mai a kai a kai don tabbatar da aiki mai sassauƙa da santsi.Man shafawa yana rage gogayya da lalacewa, yana tsawaita rayuwar sassa, sannan yana hana tsatsa da danko.Lokacin ƙara mai mai mai, kula da zaɓar nau'in da ya dace da yawa don guje wa yawa ko kaɗan.

Duba tayoyin: Tayoyin wani muhimmin sashi ne na keken guragu, wanda kai tsaye ke ɗaukar nauyin mai amfani da kuma jujjuyawar hanya.Don haka, ya zama dole a duba matsa lamba, sawa da tsage taya akai-akai, sannan a buge ta ko musanya ta cikin lokaci.Gabaɗaya magana, matsi na taya ya kamata ya kasance daidai da ƙimar da aka nuna akan saman taya ko kuma ɗan rauni ta kusan 5 mm lokacin da aka danna shi da babban yatsan hannu.Maɗaukakin iska ko ƙarancin iska zai shafi kwanciyar hankali da kwanciyar hankali na keken guragu.

 keken hannu7

Duba sukurori: Akwai sukurori ko goro da yawa a cikinkeken hannudon riƙe sassa daban-daban, kamar motar gaba, dabaran baya, birki, hannu, da sauransu. Yayin amfani da su, waɗannan screws ko goro na iya sassautawa ko faɗuwa saboda girgiza ko tasiri, wanda zai iya haifar da rashin kwanciyar hankali ko gazawar aikin keken guragu. .Don haka, ya kamata a duba waɗannan sukurori ko goro kafin amfani da sau ɗaya a wata don sassautawa kuma a ɗaure su da maƙarƙashiya.

Duba birki: birki wata muhimmiyar na'ura ce don tabbatar da amincin keken guragu, wanda zai iya sarrafa keken guragu


Lokacin aikawa: Jul-04-2023