Yadda ake amfani da keken guragu cikin basira

Kujerun guragu wata hanya ce ta sufuri ga kowane majiyyaci, wanda idan ba tare da shi ba yana da wahala a yi tafiya ta inci guda, don haka kowane majiyyaci zai sami nasa gogewar amfani da shi.Yin amfani da keken guragu daidai da ƙware wasu ƙwarewa zai ƙara haɓaka matakin kula da kai a rayuwa.Abin da ke biyo baya shine ɗan gogewa na sirri na masu amfani da keken hannu, wanda aka tanada don kowa ya musanya, kuma ina fata zai iya zama taimako ga abokai.

cikakken bayani 1-1

 

Babban ɓangare na rayuwar yau da kullun na marasa lafiya yana buƙatar ciyarwa a cikin keken hannu, don haka ya zama dole a kula da kwanciyar hankali da kula da kujerun yau da kullun.Zaune a kan keken guragu na dogon lokaci, abu na farko da za ku ji shi ne rashin jin daɗi a cikin gindi, kuma za ku sami jin dadi, don haka ya kamata ku yi la'akari da inganta matashin kujera, kuma hanya mafi sauƙi ita ce ta sake yin wani matashi mai kauri a kan. shi.Don yin matashin, za ku iya amfani da soso na matashin kujera na motar mota (maɗaukaki mai yawa da kuma elasticity mai kyau).Yanke soso gwargwadon girman matashin kujerar kujera.Kauri yana da kusan santimita 8 zuwa 10.Ana iya rufe shi da fata ko zane.Saka jakar filastik a waje na soso.Idan jaket ɗin fata ne, ana iya dinka shi a lokaci ɗaya, kuma za'a iya sanya shi a ƙarshen rigar don sauƙi cirewa da wankewa. Tare da wannan matashi mai kauri, matsa lamba akan gindi zai ragu sosai, wanda kuma zai iya hanawa. faruwar ciwon gado.Zama a keken guragu zai kuma ji zafi a ƙasan baya, musamman a kugu.Saboda lalacewar jijiyoyi, ƙarfin tsokoki na psoas zai ragu da yawa, kuma marasa lafiya a matsayi mai girma za su rasa shi.Saboda haka, ciwon baya zai kasance a cikin kowane mai haƙuri.Akwai Hanyar da za ta iya kawar da zafin da kyau, wato, sanya ƙaramin matashin zagaye a bayan kugu, girman ya kai 30 cm, kuma kauri zai iya zama 15 zuwa 20 cm.Yin amfani da wannan kushin don tallafawa ƙananan baya zai kawar da ciwo mai yawa.Idan kuna so, kuna iya ƙara kushin baya, kuma marasa lafiya da abokai za su iya gwadawa.

Kula da kujerun guragu na yau da kullun yana da mahimmanci.Kujerun guragu mai kyau na iya sa mu sami 'yanci da dacewa don motsawa.Idan keken guragu yana cike da lahani, tabbas ba zai ji daɗin zama a kai ba.

cikakken bayani 1-2

 

Akwai sassa da yawa da ya kamata ku kula yayin kula da keken guragu:
1. Birki:Idan birki bai daure ba, ba kawai zai zama da wahala a yi amfani da shi ba, har ma zai haifar da haɗari, don haka dole ne birkin ya tsaya.Idan birki ba ta da ƙarfi, za ku iya daidaita shi a baya kuma ku ƙara madaidaicin dunƙulewa;
2. Dabarun hannu:wheel wheel shine kawai na'urar sarrafa keken guragu, don haka dole ne a daidaita shi da ta baya;
3. Tayar baya:motar baya tana buƙatar kula da ɗaukar nauyi.Bayan dogon lokacin da ake amfani da keken guragu, abin da aka ɗaure zai saki, yana haifar da girgiza ta baya, kuma zai zama da wahala sosai lokacin tafiya.Don haka sai a rika duba goro a kai a kai sannan a rika shafawa a kai a kai.Ana amfani da man shanu don lubrication, kuma dole ne a busa tayoyin, wanda ba wai kawai yana da kyau ga motsi ba, amma kuma zai iya rage girgiza;
4. Karamin dabara:Hakanan ingancin ƙananan ƙafar ƙafa yana da alaƙa da sauƙi na motsi, don haka kuma wajibi ne a tsaftace kullun akai-akai da kuma shafa man shanu;
5. Takalmi:Fedals na kujerun guragu daban-daban sun kasu kashi biyu: gyarawa da daidaitacce, amma ko wane irin nau'in, ya fi dacewa don daidaitawa don jin daɗin ku.

cikakken bayani 1-3

 

Akwai wasu ƙwarewa a cikin amfani da keken guragu, wanda zai zama babban taimako ga motsi bayan ƙwarewa.Mafi mahimmanci kuma mafi yawan amfani da shi shine motar gaba.Lokacin cin karo da ƙaramin tudu ko mataki, idan kuka hau da ƙarfi, kuna iya lalata keken guragu.A wannan lokacin, kawai kuna buƙatar ɗaga ƙafafun gaba kuma ku ƙetare shinge, kuma za a warware matsalar.Hanyar ciyar da dabaran ba ta da wahala.Matukar aka juyar da motar hannu gaba ba zato ba tsammani, za a ɗaga motar gaba saboda rashin aiki, amma dole ne a sarrafa ƙarfin don hana shi faɗuwa da baya saboda ƙarfin da ya wuce kima.
Yawancin lokuta ana ci karo da waɗannan yanayi daki-daki:
Ketarewar cikas:Lokacin da muka fita, sau da yawa mukan ci karo da wasu ƙananan ƙullun ko ramuka.Ƙafafun gaba ƙanana ne, don haka yana da wuya mu wuce lokacin da muka buga su.A wannan lokacin, ya zama dole kawai don ƙafafun gaba su wuce.Ƙafafun na baya suna da girma a diamita, don haka yana da sauƙin wucewa.
Sama:idan babban keken guragu ne, tsakiyar nauyi zai kasance a gaba, kuma yana da sauƙin hawa.Idan keken guragu karama ne, tsakiyar nauyi zai kasance a tsakiya, kuma keken guragu zai ji baya lokacin hawan sama, don haka ya kamata ka dangana kadan ko baya sama lokacin hawan.

Lokacin amfani da keken guragu, akwai motsin fasaha na ɓata motar gaba, wato ƙara ƙarfi lokacin da za a ci gaba, ta yadda motar gaba ta ɗaga, tsakiyar nauyi yana faɗo a kan motar baya, kuma motar hannu ta kasance. juyawa da baya don kiyaye daidaito, kamar rawan keken hannu.Wannan aikin ba shi da ma'ana a aikace, kuma yana da matukar wahala da sauƙin faɗuwa, don haka yi ƙoƙarin kada ku yi shi.Idan dole ne ka gwada shi, dole ne ka sami wani a bayanka don kare shi.Babban mahimmancin wannan aikin shine cewa ƙarfin dole ne ya zama matsakaici lokacin da ƙafar ta ci gaba, ta yadda zai iya kasancewa a wurin kuma ya kula da daidaito.

Dangane da dabarar amfani da keken guragu, za mu tsaya anan mu gan ku nan gaba.

 


Lokacin aikawa: Fabrairu-07-2023