Menene bambanci tsakanin mai tafiya da sanda?Wanne ya fi kyau?

Kayayyakin tafiya da sanduna duka kayan aikin taimako ne na ƙananan gaɓoɓi, dace da mutanen da ke da wahalar tafiya.Sun bambanta da bayyanar, kwanciyar hankali, da hanyoyin amfani.Rashin lahani na ɗaukar nauyi akan ƙafafu shine cewa saurin tafiya yana jinkiri kuma ba shi da kyau don hawa da saukar da matakan hawa;crutches suna sassauƙa da sauri, amma rashin lahani shine rashin kwanciyar hankali.Yadda za a zaɓa ya dogara ne akan ainihin halin da majiyyaci yake ciki.Bari mu gano wanda ya fi kyau, mai tafiya ko sanda.

daki-daki

 

1. Menene bambanci tsakanin mai tafiya da sanda?
Ga marasa lafiya da ƙananan ƙwayar cuta, mummunan rauni da marasa lafiya na baya-bayan nan, ya kamata a yi amfani da kayan aikin taimako masu dacewa a lokacin lokacin bayyanar cututtuka mai tsanani da kuma lokacin farfadowa don kawar da cututtuka masu tsanani, hana sake dawowa da kuma inganta warkarwa.Kayayyakin taimako na ƙananan gaɓoɓin da aka fi amfani da su sun haɗa da masu tafiya da sanduna biyu, to menene bambanci tsakaninsu?

cikakken bayani 2

 

1. Siffa daban-daban
Bayyanar mai tafiya yana kama da "ㄇ", tare da kafafu hudu;crutches, wanda kuma aka sani da sandunan axillary, suna tsaye kuma an sanya su a ƙarƙashin hammata, tare da maki ɗaya kawai a kowane gefe.
2. Kwanciyar hankali daban-daban
Masu tafiya suna da ƙafafu huɗu, don haka sun fi kwanciyar hankali fiye da crutches.
3. Hanyoyi daban-daban na amfani
Hannu biyu suna goyan bayan mai tafiya gabaɗaya, kuma ana amfani da mai tafiya don ba da tallafi don ci gaba.Hanyar yin amfani da ƙugiya ita ce sanya shi a ƙarƙashin hamma kuma a dogara ga tsokoki na ƙirji, ciki, kafada, da makamai don ba da tallafi don ci gaba.

cikakken bayani 3

 

2. Wanne ya fi, mai tafiya ko sanda
Akwai wani bambanci tsakanin mai tafiya da sanda.Ga mutanen da ke da ƙafafu da ƙafafu marasa dacewa, yana da kyau a zabi mai tafiya ko sanda?
1. Fa'idodi da rashin amfani da kayan aikin tafiya
Idan aka kwatanta da ƙugiya, masu tafiya suna da tsari mai rikitarwa, ƙarin ƙafafu masu goyan baya, da kuma yankin tallafi mafi girma.Sabili da haka, za su iya ba da goyon baya mafi kwanciyar hankali fiye da kullun da kuma taimakawa marasa lafiya tafiya.Idan aka kwatanta da ƙugiya, fa'idarsa na iya rage nauyi akan ƙafafu na majiyyaci kuma ya inganta iyawar mara lafiya, amma rashin lahani shine saurin tafiya yana jinkirin lokacin amfani da mai tafiya.Ko da yake tasirin tafiya yana da kyau a kan ƙasa mai laushi, ba shi da kyau don hawa da saukar da matakan hawa.Bugu da ƙari, girma da tsarin masu tafiya sun fi girma kuma sun fi rikitarwa fiye da kullun.
2. Fa'idodi da rashin amfani na crutches
Idan aka kwatanta da kayan aikin tafiya, ƙuƙuka suna dogara da ƙungiyoyin tsoka masu yawa a cikin kirji, ciki, kafada, da kuma makamai don ba da tallafi, kuma suna iya samar da karfi mai karfi, amma kwanciyar hankali yana da matsakaici, kuma abubuwan da ake bukata don ma'auni na ma'auni ya fi girma.Amfanin crutches shine cewa suna da sauƙi da sauri, kuma suna iya samar da saurin motsi mai ƙarfi.Tare da goyon bayan crutches, mutanen da ke da karfin jiki na iya motsawa cikin sauri fiye da talakawa.Bayan dakatar da motsi, hannaye da hannaye kuma na iya kasancewa cikin yanayi mai 'yanci.Rashin lahani na crutches shine rashin kwanciyar hankali da kuma lalata jijiyar axillary (idan an yi amfani da shi ba daidai ba).
Ana iya ganin cewa kayan aikin tafiya da sanduna kowanne yana da nasa amfanin, kuma ba lallai ba ne wanda ya fi kyau.Zaɓin zaɓi ya fi dogara ne akan yanayin mai haƙuri: ko da an tsara ƙasa na crutch tare da maki masu yawa na tallafi, har yanzu yana goyan bayan gefe ɗaya kawai, wato, zai iya tallafawa jikin Unilateral kawai, wanda ya dace da dattawan da mafi kyawun ƙarfin jiki da ƙafa. ƙarfi ko marasa lafiya tare da rauni ɗaya (kamar bugun jini na gefe ko rauni).Mai tafiya shine firam ɗin tallafi na "N", wanda ya dace da tsofaffi ko marasa lafiya waɗanda ke da rauni a cikin ƙananan jiki, kamar waɗanda suka yi manyan ayyuka kamar maye gurbin haɗin gwiwa.


Lokacin aikawa: Fabrairu-07-2023