Shin Crutches Sun Fi Sauƙi fiye da Walker?

Lokacin da rauni, rashin lafiya ko batun motsi ya taso, samun na'urar taimakon da ta dace na iya haifar da bambanci ga 'yancin kai da ingancin rayuwa.Biyu daga cikin zaɓuɓɓukan gama gari sune crutches da masu tafiya, amma wanne ne ainihin zaɓi mafi sauƙi?Akwai ribobi da fursunoni da za a yi la'akari da kowane.

Ƙunƙaraba ku damar kiyaye hannayenku kyauta yayin samar da matakan daban-daban na sauƙi mai ɗaukar nauyi don ƙafafunku.Wannan yana haɓaka ƙarin motsi na dabi'a idan aka kwatanta da rawar da ake buƙata tare da masu tafiya.Crutches kuma suna ɗaukar sarari kaɗan, fa'ida a cikin matsuguni kamar motoci ko ƙananan gidaje.Duk da haka, ƙuƙumma suna buƙatar ƙarfin jiki na sama kuma yana iya haifar da rashin jin daɗi a ƙarƙashin hannu ko ɓacin rai na tsawon lokaci.

 Ƙunƙara

Masu tafiyaGabaɗaya sune mafi kwanciyar hankali da zaɓi mafi aminci, musamman ga waɗanda ke da ma'auni ko rauni a cikin ainihin su da ƙafafu.Matsakaicin lamba da yawa tare da ƙasa suna ba da tushe mai ƙarfi na tallafi wanda ke rage haɗarin faɗuwa sosai.Masu tafiya tare da ƙafafu ko skas na iya sauƙaƙa su don yin tafiya mai nisa kuma.Amma suna ƙuntata hannuwanku, na iya zama da wahala a ɗauka, kuma suna iya buƙatar ƙarin sarari don kewaya cikin gida.

Kura-1

Daga mahangar iyawa ta jiki, ƙwanƙwasa tana ƙara damuwa a jikinka na sama yayin damasu tafiyanema ƙarin daga ainihin ku da ƙafafu.Rashin ƙarfin ƙarfin hali ko iyakataccen ƙarfi/ƙarfin riko na iya kawar da maƙarƙashiya.Yayin da masu tafiya ke sanya ƙarancin buƙatar jiki na sama, kuna buƙatar ƙarfin ƙafa don ɗaga nauyin ku tare da kowane mataki.

Kura-2

Abubuwan mahalli kamar matakala, ƙasa mara daidaituwa ko rashin matsuguni na iya sa ko dai crutches ko masu tafiya da wahala a yi amfani da su.Wuraren cikin gida tare da cikas masu yawa na iya zama da sauƙi tare da ƙaramin bayanin martaba.Amma masu tafiya za su fi dacewa idan kuna da galibin wurare masu buɗe ido.

Hakanan akwai batun iyawa, daidaitawa da kuma saba da amfani da na'urorin yadda ya kamata.Mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali na sana'a zai iya tantance bukatun ku kuma ya ba da jagora.Sau da yawa, yin amfani da haɗuwa da ƙuƙwalwa da masu tafiya don yanayi daban-daban yana da kyau.

A ƙarshe, babu tabbataccen zaɓi mai sauƙi tsakanin crutches da masu tafiya.Ya zo zuwa ga keɓaɓɓen iyawar ku ta jiki, gazawa, da kuma biyan takamaiman bukatun rayuwar ku.Ba da fifiko ga aminci da farko, ɗauki abubuwa a hankali, kuma kada ku ji tsoron neman taimako lokacin da ake buƙata.


Lokacin aikawa: Maris-06-2024